Cảm nhận & đánh giá Toyota Fortuner 2.8V sau 20.000km | TOYOTA

admin

Admin Xịn Xò
Thành viên ban quản trị
Ngày đăng kí
7/6/19
Trả lời
286
Điểm hoạt động
1
Điểm
18
Xin chào các bác, các anh chị em diễn đàn otosaigon. Em biết đến diễn đàn mình cũng lâu lắm rồi nhưng đến nay mới xin mạo mụi viết bài chia sẻ cảm nhận về Toyota Fortuner 2.8V. Mục đích của em là để chia sẻ những điểm thích và chưa thích của em về chiếc xế cưng với toàn thể mọi người.

Picture11.

Đầu tiên, về ý định mua xe:
Mục tiêu của nhà em khi quyết định rước em nó về là vừa phục vụ gia đình, vừa dùng để di chuyển công việc hàng ngày. Chiếc xe được sử dụng chính bởi ba em với nhu cầu di chuyển đi làm tầm 70-100km một ngày, cuối tuần đi chơi, cafe hoặc về quê thì em sử dụng. Khác với ba em chỉ coi xe là phương tiện để đi lại, em lại rất là yêu thích và tìm hiểu về xe ngay từ khi còn nhỏ, đặc biệt là với các dòng xe gầm cao máy thoáng.

Trước giờ ba em đã sử dụng qua khá nhiều xe được công ty cấp cho, từ xe cỏ Gentra tới Innova thần thánh (xài hơn 6 năm với hơn 600,000 km) tới mazda BT50 và CX5 trong khoảng thời gian ngắn thì đến giữa năm 2018 nhà em quyết định mua một chiếc xe. Do truyền thống cuồng Toyota của ba em nên Fortuner cùng với Innova được đưa ngay vào tầm ngắm (ba em cũng chỉ thích xe gầm cao, nhiều chỗ), đương nhiên việc đại sự sau cùng vẫn chốt bởi mẫu hậu. sau một khoảng tời gian dụ dỗ bằng lời đường mật thì cuối cùng lệnh bà đã được chốt là em Tủn 2.8V, mừng hết lớn luôn
:p
.

Mua xe:
Dụ mua là một chuyện, mua được lại là một chuyện khác nữa
:(
. Mua xe cũng như lấy vợ,gian truân lắm luôn các bác à. Nghị định 116 đến như một trò đùa và lô Fortuner đầu về như các bác đều nhớ, lạc muôn nẻo muôn nơi. Gia đình em là một trong những người đầu tiên đặt cọc từ tháng 8 với hy vọng mua đúng giá nhưng sao tránh được nổi. Điều gì đến cũng đến, đợi đến tận tháng 12, ba em hết kiên nhẫn và thế là em ấy về nhà với lạc ngập mặt
:mad:
.

Picture1.

Bia với chả lạc

Lựa ngày lành tháng tốt và em ấy về nhà, cảm xúc nó lâng lâng lắm các bác ạ, vừa vui mừng nhưng cũng vừa xót cho đống lạc thách cưới của em ấy, nhưng thôi cũng về chung một nhà rồi, còn đợi gì mà ko mần em ấy nữa
;)
.

Picture2.

Ngày đưa em ấy đi bấm biển